

USINICHOME MOTO

Mimi ni rafiki yako na zawadi yako ya asili

KUMBUKA FAIDA NINAZOKUPA: MOTO HAUKUBALIKI:

- Mvua
- Mbao
- Madawa ya asili
- Malisho ya Mifugo
- Hali nzuri ya Hewa
- Vyanzo vizuri vya maji
- Udongo wenye Rutuba
- Makazi ya wadudu na wanyama
- Omba kibali kabla ya kuchoma moto
- Toa taarifa kwa majirani
- Usichome moto
 - wakati wa upepo mkali
 - Ikiwa majani yamekauka sana
- Zima sigara kabla hujaitupa.

FIKIRI KWANZA KABLA YA
KUNICHOMA MOTO



SERA YA UHARIRI

Misitu ni Mali linaandaliwa na Idara ya Misitu na Nyuki kwa udhamini wa Mfuko wa Misitu Tanzania (TaFF)

Lugha: Kiswahili na Kiingereza

Walengwa: Wadau wote wa Sekta ya Misitu na Ufugaji Nyuki

Malengo: Madhumuni ya kuchapisha Jarida hili ni:

- i. Kuhabarisha na kuelimisha wadau na jamii kwa ujumla kuhusu masuala ya usimamizi endelevu wa rasilimali za Misitu na Nyuki kwa faida ya kizazi cha sasa na kijacho.
- ii. Kuwa jukwaa la mawasiliano kwa maafisa Misitu na Ufugaji Nyuki.

Makala iliyochapishwa kwenye Jarida la Misitu ni Mali inaweza kutumika kama nukuu labda iambatane na haki miliki ya mwandishi au taasisi iliyoandika makala husika, ili kupata uhalali wa kunukuu makala yoyote lazima kutambua chanzo cha habari husika.

Mawazo yaliyochapishwa kwenye Jarida la Misitu ni Mali ni ya mwandishi na si lazima yawe ya Taasisi zinazosimamia uchapishaji wake.

Wahariri

- Mhariri Mtendaji** - Bw. Deusdedit Bwoyo
- Mhariri Mkuu** - Dkt. Ezekiel Mwakalukwa
- Nurdin Chamuya
- Oswald Mwakifumbwa
- Petro Mholage
- Kassim Ally
- Veneranda Mnyambii

Linatolewa na:

Idara ya Misitu na Nyuki
S.L.P 1351, Mji wa Serikali - Mtumba
40472, Mtaa wa Waziri Mkuu
Dodoma.
Barua pepe: dfob@maliasili.go.tz
Tovuti: <http://www.maliasili.go.tz>

Limesanifiwa na kuchapwa na:

Jamana Printers Ltd



YALIYOMOUk.

Ujumbe kutoka kwa Mkurugenzi wa Misitu na Nyuki.....	1
Tanzania yatangaza fursa za Ufugaji Nyuki Kimataifa	2
Makamu wa Rais aiagiza TFS kuzalisha miche rafiki ya vyanzo vya maji....	3
Utaratibu wa kuomba ruzuku inayotolewa na Mfuko wa Misitu Tanzania (TaFF)	4
Waziri Pindi Chana aitaka NABAC kushauri jinsi ya kuendeleza Sekta ya Ufugaji Nyuki	7
Mchango wa TAF katika maendeleo ya misitu	8
Ujue Mfuko wa Uhifadhi wa Milima ya Tao la Mashariki (EAMCEF).....	10
Serikali yarasimisha misitu 18 ya vijiji.....	12
PPF2 yaongeza kasi ya upandaji miti Nyanda za Juu Kusini	14
Maendeleo ya Programu ya Kuwezesha Mnyororo wa Thamani wa Ufugaji Nyuki Nchini – BEVAC	16
Serikali kuifanya FTI kujitegemea kiendeshaji	17
Places for Ecotourism in Tanzania – Part II	18
FORVAC yakamilisha asilimia 90 ya malengo yake.....	20
Serikali - Wadau kuimarisha Sekta ya Ufugaji Nyuki nchini	22
Mountain Rungwe Nature Forest Reserve (MRNFR) Profile.....	24
Wizara ya Maliasili na Utalii yaboresha miundombinu ya Chuo cha Viwanda vya Misitu.....	26
Wekezeni kwenye Viwanda vya Kuchakata Mazao ya Nyuki – Profesa Sedoyeka	28
Ijue kampasi ya Mizengo Pinda ya Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo.....	30
Safari yangu maporomoko ya Mto Kalambo.....	32

RAMANI INAYOONESHA MIRADI ILIYOPATIWA RUZUKU NA MFUKO WA MISITU TANZANIA NA MGAWANYO WAKE KIMKOA

